Babban aikin tara jakar iska

Mai tara jakar iska yana adana man matsin lamba a cikin tsarin injin ruwa kuma ya sake sake shi lokacin da ake buƙata.Babban aikinsa yana bayyana a cikin abubuwa masu zuwa.

1. A matsayin karin wutar lantarki

Masu kunnawa na wasu tsarin na'ura mai aiki da karfin ruwa suna aiki na ɗan lokaci, kuma jimlar lokacin aiki gajeru ne.Ko da yake ba a aiki da masu aikin wasu na'urorin lantarki na lokaci-lokaci, saurinsu ya bambanta sosai a cikin yanayin aiki (ko a cikin bugun jini).Bayan an shigar da na'urar tarawa a cikin wannan tsarin, za a iya amfani da famfo mai ƙaramin ƙarfi don rage ƙarfin babban abin hawa, ta yadda dukkanin tsarin na'ura na hydraulic yana da ƙananan girma, nauyi da arha.

2. A matsayin tushen wutar lantarki na gaggawa

Ga wasu tsarin, lokacin da famfo ya kasa ko kuma an yanke wutar lantarki (mai samar da mai ga mai kunnawa ya katse ba zato ba tsammani, mai kunnawa ya kamata ya ci gaba da kammala ayyukan da suka dace. Alal misali, saboda dalilai na tsaro, dole ne sandar piston na hydraulic cylinder). za a mayar da su cikin silinda.

A wannan yanayin, ana buƙatar mai tarawa tare da ƙarfin da ya dace azaman tushen wutar lantarki na gaggawa.

Accumulator Mafitsara Accumulator

3. Make up leaks kuma kula akai akai matsi

Don tsarin da mai kunnawa ba ya aiki na dogon lokaci amma yana kula da matsa lamba, ana iya amfani da mai tarawa don ramawa don zubar da jini, don haka matsa lamba ya kasance akai-akai.

4. Shanye girgizar hydraulic

Sakamakon jujjuyawar bawul ɗin da ke jujjuyawar ba zato ba tsammani, tsayawar famfo ɗin ruwa ba zato ba tsammani, tsayawar motsi na mai kunnawa, har ma da buƙatar wucin gadi don birki na gaggawa na actuator da sauran dalilai.Duk waɗannan za su haifar da canji mai kaifi a cikin kwararar ruwa a cikin bututun, wanda zai haifar da matsananciyar girgiza (mai girgiza).Kodayake akwai bawul ɗin aminci a cikin tsarin, har yanzu ba zai yuwu ba don samar da ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ɗan gajeren lokaci da girgiza matsa lamba.Wannan matsi na tasiri yakan haifar da gazawa ko ma lalacewar kayan aiki, abubuwan da aka gyara da na'urorin rufewa a cikin tsarin ko fashewar bututun, kuma yana haifar da girgizar tsarin a bayyane.Idan an shigar da mai tarawa kafin tushen girgiza bawul ɗin sarrafawa ko silinda na ruwa, girgizar za a iya ɗauka da ragewa.

5. Shake bugun jini da rage hayaniya

Matsakaicin motsi na famfo zai haifar da bugun jini, wanda zai sa saurin motsi na mai kunnawa bai dace ba, yana haifar da girgiza da hayaniya.An haɗa mai tarawa tare da amsa mai mahimmanci da ƙananan inertia a cikin layi ɗaya a cikin fitilun famfo, wanda zai iya ɗaukar kwarara da bugun jini da kuma rage amo.


Lokacin aikawa: Satumba-21-2023